Nool3 TeaM • TCC
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

G U I D E : วิธีใช้โปรแกรม Webcammax

Go down

G U I D E : วิธีใช้โปรแกรม Webcammax Empty G U I D E : วิธีใช้โปรแกรม Webcammax

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Oct 16, 2010 3:15 pm

Question Webcammax คืออะไร
Idea Webcammax เป็นโปรแกรมแต่งกล้องค่ะ เป็นฟรีแวร์นะคะ ช่วยให้กล้องชัดขึ้น และมีลูกเล่นหลากหลาย สามารถนำภาพหรือวีดีโอและหน้าจอขึ้นหน้ากล้องได้
เข้าไปโหลดได้ที่ http://www.webcammax.com เวลาใช้ไม่ต้องกดอัพเดทใหม่นะ ฟรีแวร์ๆๆๆๆๆ

Question เกี่ยวอะไรกับQR Code
Idea หลายคนส่องโค๊ตติดยากค่ะซึ่งมันก็ไม่เป็นการโกงนะคะ เป็นการช่วยให้ส่องติดง่ายขึ้น และหลายคนอาจเมื่อยมือเวลาเล่นเกมแล้วส่องเป็นเวลานาน

Question จะหาโหลดได้ที่ไหน เสียเงินไหม
Idea ตัวโปรแกรมเป็นฟรีแวร์นะคะ ไม่เสียเงิน โหลดเวอร์ชั่นปัจจุบันที่ http://www.webcammax.com ถ้าอยากไดู้ลูกเล่นที่มากกว่าปกติก็ต้องเสียเงินนะคะ

Question วิธีใช้ขั้นพื้นฐานล่ะมันใช้ยากหรือเปล่า
Idea ค่ะๆๆๆนู๋จะอธิบายเดี๋ยวนี้ล่ะค่าาาา!!!!

Arrow การปรับกล้องตัวเองให้ชัดค่ะ [Webcammax 7.0.9.8]

1.ขั้นแรกกดตั้งค่ากล้องก่อนนะคะ ที่ Live webcam
G U I D E : วิธีใช้โปรแกรม Webcammax Webcammax01

2.จะมีหน้าต่างปรับค่าขึ้นมาแบบนี้ค่ะ
G U I D E : วิธีใช้โปรแกรม Webcammax Webcammax02

Bringhtness ปรับค่าแสงของกล้อง
Contrast ปรับค่าความคมของสีพื้นฐาน
็Hue ปรับค่าโทนสีที่เน้น
Saturation ปรับความสดของสี
Sharpness ประค่าความชัดระยะใกล้ไกล
Gamma เข้าใจว่าปรับค่าของรังสีแกมม่า(แสงแปลกๆในกล้อง ซึ่ง จขกท. มึนงงอยู่นานค่ะ มันปรับยังไงฟ่ะ
Blacklight Comp ความคมของขอบสี ซึ่งมีแค่2ระดับค่ะ

3.สำหรับตัวเกมโออิชิอยากให้ไม่ไปปรับสีจัดหรือสว่างขนาดแอบแบ๊วแล้วน่ารักนะคะ
อาจทำให้สีของโค๊ตในกล้องแตกอาจทำให้ภาพแตกโดยไม่รู้ตัว การปรับกล้องขอแต่ละเครื่องความคมชัดจะไม่เท่ากัน
อยากให้ปรับจนกว่าจะส่องเพียบ2-3วินาทีแล้วติดค่ะ นั่นคือชัดสุดๆแล้วค่ะ ในส่วนตัวอยากให้ส่องโค๊ตในระยะเศษ 1 ส่วน 4 ของหน้าจอกล้อง ไม่ไกลไม่ใกล้เกินไป
ซึ่งหลายคนได้ภาพมาจาก criticaljang sosad01 Thesinglo อาจเป็ฯตัวอย่างในการส่องโค๊ต ซึ่งสังเกตุว่ามันไม่ชัดเอาซะเลยส่องคงไม่ติด
อันที่จริงแล้วพวกเราแลกกันเอง3คนติดตลอดค่ะ การต่อตัดกภาพก็เป็นอีกอย่างหนึ่งนะคะที่ทำให้ส่องภาพไม่ติด

Arrow ถ่ายภาพแล้วเอาขึ้นยังไง ตามนี้เลยค่ะเลือก Play Media เลยจ้า
G U I D E : วิธีใช้โปรแกรม Webcammax Webcammax03

Arrow การดึงภาพจากหน้าจอ Capture Screen
G U I D E : วิธีใช้โปรแกรม Webcammax Webcammax04

MODE
Follow Corsor กล้องวิ่งตามเมาส์
Specific Window โชว์เฉพาะโปรแกรมหรือแอพพริเคชั่นนั้นๆ จะไม่มีหน้าต่างอื่นมาทับ
Specific Arer โชว์กล้องเฉพาะตำแหน่งที่กำหนดเอาไว้ กรณีนี้ตัวโปรแกรมจะมีเส้นขอบสีแดงให้ปรับขนาดได้ค่ะ
Full Scereen แสดงหน้าจอทั้งหมด
-Cursor โชว์เมาส์และไม่โชว์เมาส์
-Zoom ซูมระยะใกล้ไกลของขนาดจอ

Arrow Picturte In Picture ตั้งกล้องตัวจิ๋วเพิ่มเติม
ในส่วนนี้สำหนับเพื่อนๆที่จะนำไปใช้ในการแอ๊บแบ๊ว(เกี่ยวกะเกมไหมเนี่ย) ซึ่งสามารถทำให้เห็ฯภาพครึ่งจอกล้องครึ่งจอได้ค่ะ

Arrow Add Effectsเป็นเอฟเฟคของกล้องเพิ่มเติมค่ะ
Favorites เอฟเฟคที่เราเก็บไว้ใช้บ่อยๆ
Recent รวมเอฟเฟ็คแบบลวกๆไม่ต้องมานั่งหาจ้ะ
Custom เอฟเฟคจากแฟ้มที่เก็บไว้
Accessoies แต่งเพิ่มวิคผม แว่นตา ภาพที่ต่างๆที่วิ่งบนหน้าตอของเรา(ตลกดี)
Anirnations มีภาพการ์ตูนอนิเมชั่นขึ้นมาวิ่งเล่นหน้ากล้อง
Background ตกแต่งฉากหลังให้กล้องของเรา
Distortions ตกแต่งกล้องในมุมต่างๆ(เพี้ยนมากหน้าเละเลย)
Ernotions อีโมชั่นต่างๆที่วิ่งอยู่บนหน้าและหัวค่ะ มันวิ่งตามหัวเลย555
Faces หน้าของเหล่าดารา การ์ตูนและอีกมากมาย
Filters สีและรูปแบบของสีต่างๆ
Frames กรอปรูปวิ่งๆ่ค่ะ
Scenes กรอปรูแปบบภาพนิ่ง หลายมุมมองมาก
Get More อันนี้ไปติดตามต่อในเว็บค่ะ
Install Effects ติดตั้งเอฟเฟคเพิ่้มเติมค่ะ

สำหรับภาพที่นำมาสามารถกลับภาพของกล้องด้วย
Effects > Distortions > Mirror
จะได้ภาพกลับด้านกันค่ะ

G U I D E : วิธีใช้โปรแกรม Webcammax Webcammax05

Arrow Doodling แต่งกล้องด้วยการขีดเขียน
Arrow Effect Templateรวมเท็ปนั้นๆที่เราเคยเซฟไว้

Q : พี่คะมีโปรแกรมแล้วทำไมกล้องไม่ขึ้นในเกมละคะ
A : คลิ๊กขวาที่กล้องในเกมค่ะ เลือกเซ็ทติ้ง เลือกกล้องหรือโปรแกรมที่เราตั้งไว้ กดโอเค เยี่ยม*0*

Q : นู๋ไม่อยากเสียเงินซื้อโปรแกรมค่ะ
A : โปรแกรมนี้ลงข้างต้นว่าเป็นฟรีแวร์นะคะ ไม่เสียเงินแต่อย่างใด ในตัวโปรแกรมที่ขึ้นมาบอกว่าเสียเงิน นั่นคือพวกกดอัพเดทค่ะ
เวลาใช้ไม่ต้องกดอัพเดทให้แคนเซิลทิ้งไป ที่เสียเงินคือพวกที่ซื้อโปรกแกรมแท้มา จะมีลูกเล่นเยอะมากกว่าปกติ ซึ่งไม่จำเป็นแต่อย่างใด
Admin
Admin
Admin

https://nool3tcc.forumth.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน